Qste380TM, Qste420TM, Qste460TM og Qste500TM stálplötureru allir há-styrkur lág-blendi (HSLA) heitt-valsað stál sem eru hönnuð fyrir kald-myndandi burðaríhluti í bíla, í samræmi við þýska-tengda staðla og víða er vísað til í alþjóðlegri bílaframleiðslu. Þeir deila sömu kjarnaeiginleikum-varma-vélrænt valsað (TM ferli), framúrskarandi kuldamótunarhæfni og suðuhæfni-en eru fyrst og fremst mismunandi hvað varðar uppskeruþol (á bilinu 380 MPa til 500 MPa). Eftir því sem einkunnafjöldinn eykst eykst afrakstur og togstyrkur smám saman, en sveigjanleiki og mótunarhæfni minnkar lítillega. Þessi frammistöðuhlutfall gerir hverja einkunn hentug fyrir mismunandi burðarhluta bíla, allt frá -burðarlausum-hlutum (Qste380TM) til kjarnahluta í kjarna (Qste500TM).

Allar fjórar einkunnirnar tilheyra QsteTM röðinni, þar sem „Q“ stendur fyrir góða köldu mótunarhæfni, „St“ táknar styrk, „E“ á eftir tölum gefur til kynna lágmarksstyrk (í MPa) og „TM“ táknar hita-vélræna vinnslu (stýrð velting og kæling). Þessi vinnsla tryggir fínkorna-örbyggingu, jafnvægisstyrk og mótunarhæfni-mikilvægt fyrir bílaíhluti sem krefjast bæði burðarþols-og flókins kaldmótunar. Ólíkt venjulegu burðarstáli eru þau sniðin fyrir bílanotkun, með ströngu eftirliti með efnasamsetningu og óhreinindum til að uppfylla háa staðla um öryggi og endingu bíla.
1. Samanburður á efnasamsetningu (hitagreining, minna en eða jafnt og %)
Efnasamsetning flokkanna fjögurra er fínstillt fyrir styrkleika þeirra, með minniháttar stillingum á manganinnihaldi og örblendi til að jafnvægi styrkleika og mótunarhæfni. Öll gildi eru í samræmi við viðeigandi staðla (vísa til Q/BQB og EN 10149-2):
|
Frumefni |
Lykill Virkni |
||||
|---|---|---|---|---|---|
|
Kolefni (C) |
Minna en eða jafnt og 0,12 |
Minna en eða jafnt og 0,12 |
Minna en eða jafnt og 0,12 |
Minna en eða jafnt og 0,12 |
Stjórnað til að viðhalda suðuhæfni og mótunarhæfni |
|
Kísill (Si) |
Minna en eða jafnt og 0,50 |
Minna en eða jafnt og 0,50 |
Minna en eða jafnt og 0,50 |
Minna en eða jafnt og 0,50 |
Hjálpar til við afoxun við stálframleiðslu, bætir yfirborðsgæði |
|
Mangan (Mn) |
Minna en eða jafnt og 1,40 |
Minna en eða jafnt og 1,60 |
Minna en eða jafnt og 1,60 |
Minna en eða jafnt og 1,70 |
Eykur styrk og hörku; innihald eykst með einkunn |
|
Fosfór (P) |
Minna en eða jafnt og 0,030 |
Minna en eða jafnt og 0,025 |
Minna en eða jafnt og 0,025 |
Minna en eða jafnt og 0,025 |
Lágmarkað til að forðast brothætt beinbrot, strangara fyrir hærri einkunnir |
|
Brennisteinn (S) |
Minna en eða jafnt og 0,025 |
Minna en eða jafnt og 0,015 |
Minna en eða jafnt og 0,015 |
Minna en eða jafnt og 0,015 |
Stjórnað til að bæta sveigjanleika og suðuhæfni |
|
Ál (Als) |
Stærri en eða jafnt og 0,015 |
Stærri en eða jafnt og 0,015 |
Stærri en eða jafnt og 0,015 |
Stærri en eða jafnt og 0,015 |
Hreinsar uppbyggingu korna, eykur seigleika |
|
Örblendi (Nb+Ti+V) |
Minna en eða jafnt og 0,22 |
Minna en eða jafnt og 0,22 |
Minna en eða jafnt og 0,22 |
Minna en eða jafnt og 0,22 |
Hámarkar styrk og mótunarhæfni; valinn af birgir |
2.Mechanical Properties Samanburður
Mechanical properties are the core differentiator of the four grades, with yield strength increasing by 40 MPa per grade (380→420→460→500 MPa). Tensile strength also increases accordingly, while elongation decreases slightly-reflecting the trade-off between strength and ductility. All values are for longitudinal samples, thickness 1.5~12.0mm (adjustments apply for thickness >8mm):
|
Vélrænn vísir |
Qste380TM |
Qste420TM |
Qste460TM |
Qste500TM |
Athugið |
|---|---|---|---|---|---|
|
Lágmarksafrakstursstyrkur (ReH/Rp0,2, MPa) |
Stærri en eða jafnt og 380 |
Stærri en eða jafnt og 420 |
Stærri en eða jafnt og 460 |
Stærri en eða jafnt og 500 |
Decreases by 20 MPa for thickness >8 mm |
|
Togstyrkur (Rm, MPa) |
450~590 |
480~620 |
520~670 |
550~700 |
Svið stækkar með hækkandi einkunn |
|
Lenging (A80, %) - Þykkt<3.0mm |
Stærri en eða jafnt og 18 |
Stærri en eða jafn og 16 |
Stærri en eða jafn og 14 |
Stærri en eða jafnt og 12 |
Sveigjanleiki minnkar með auknum styrk |
|
Lenging (A80, %) - Þykkt Stærri en eða jafn og 3,0 mm |
Stærri en eða jafn og 23 |
Stærri en eða jafn og 21 |
Stærri en eða jafn 19 |
Stærri en eða jafnt og 17 |
Þykkari blöð hafa meiri lengingu |
|
180 gráðu kalt beygjupróf |
d=0.5a (engar sprungur) |
d=0.5a (engar sprungur) |
d=0.5a (engar sprungur) |
d=1a (engar sprungur) |
Qste500TM krefst stærri beygjuradíus vegna meiri styrkleika |
|
Áhrifsorka (0 gráður, J) |
Stærri en eða jafn og 27 |
Stærri en eða jafn og 27 |
Stærri en eða jafn og 27 |
Stærri en eða jafn og 27 |
Tryggir hörku í lágu-hitaumhverfi |
3. Vinnsla árangur samanburðar
Vinnsluafköst (formhæfni, suðuhæfni, vélhæfni) er nátengd vélrænum eiginleikum, þar sem lítill munur á milli flokkanna fjögurra -hefur fyrst og fremst áhrif á flókið kaldmótunar- og suðuferli:
|
Vinnsluárangur |
Qste380TM |
Qste420TM |
Qste460TM |
Qste500TM |
|---|---|---|---|---|
|
Kalt mótunarhæfni |
Frábært: Hentar fyrir flókna stimplun, beygingu og rúllumyndun; engin sprunga jafnvel fyrir litla beygjuradíus |
Mjög gott: Hentar fyrir flestar mótun burðarhluta bíla; lítilsháttar takmörkun á mikilli beygju |
Gott: Hentar fyrir miðlungs-flókið mótun; krefst réttar ferlibreytur til að forðast sprungur |
Sanngjarnt: Hentar fyrir einfalda til miðlungs mótun; stærri beygjuradíus krafist; ekki mælt með mikilli stimplun |
|
Suðuhæfni |
Frábært: Engin forhitun þarf fyrir þykkt Minna en eða jafnt og 35 mm; stöðugur suðustyrkur, engin þörf á eftir-suðuhitameðferð |
Frábært: Sama og Qste380TM; hentugur fyrir öll algeng suðuferli í bifreiðum |
Very Good: Weld strength matches base metal; slight preheating recommended for thickness >12 mm |
Good: Preheating (80~150℃) recommended for thickness >10 mm; strangt eftirlit með suðubreytum til að forðast stökkleika |
|
Vinnanleiki |
Frábært: Auðvelt að skera, bora og kýla; lítið slit á verkfærum |
Frábært: Sama og Qste380TM; hentugur fyrir mikla-hagkvæmni vinnslu |
Mjög gott: Örlítið meiri hörku; krefst skörp verkfæri og viðeigandi skurðarbreytur |
Gott: Hærri hörku; slit á verkfærum eykst lítillega; þarf bjartsýni vinnslufæribreytur |
4. Samanburður á forritum
Frammistöðuhlutfall flokkanna fjögurra ákvarðar beinlínis umfang þeirra í bílaframleiðslu, með hærri einkunnum sem notuð eru fyrir meira-álag í byggingarhluta. Þeir eru allir mikið notaðir í bílagrind, undirvagna og aðra burðarhluta, í samræmi við kröfur um há-styrktar burðarstál fyrir bíla:
3.1 Qste380TM stálplata
Minnsti styrkur af þessum fjórum, með bestu mótunarhæfni og suðuhæfni-hentug fyrir ó-álags-berandi eða lítið-álagshluti bifreiða: Innri burðarhlutir bifreiða: Innri hurðarplötur, innri þakplötur, gólfplötur og sætisgrind. innri spjöld skottloka og innri spjöld fyrir hettu. Auka burðarhlutar: Festingar, styrkingarplötur og litlir tengihlutir.
3.2 Qste420TM stálplata
Jafnvægi styrkur og mótunarhæfni-mest notaða flokkurinn í þessum fjórum, hentugur fyrir meðal-burðarhluta bíla: Undirvagnsíhlutir: Þverbitar undirvagna, lengdarbitar (léttir til meðalstórir-flutningabílar) og fjöðrunarfestingar. Yfirbyggingarhlutir: Bifreiðar{{4}hurðarbakkar} (styrking) og stuðarar að framan/aftan (styrking). Íhlutir fyrir meðalhleðslu-: Rammar í stýrishúsi vörubíls, styrkingar á stýrishúsi og festingar fyrir eldsneytistank. Það getur dregið úr þyngd ökutækis um 10-15% en viðhalda burðargetu í verkfræðilegum vélbúnaði.
3.3 Qste460TM stálplata
Mikill styrkur, góður mótunarhæfileiki-hentar fyrir burðarhluti í bifreiðum með miklum-álagi sem krefjast bæði styrkleika og mótunar: Þungir-bílaíhlutir: Langarbitar, þverbitar og fjöðrunarkerfishlutir fyrir þunga vörubíla. útgáfa), A-súlur (styrking) og þakbitar (styrking). Sérstakir ökutækisíhlutir: Yfirbyggingargrindur verkfræðibíla og léttir-kranaarmhlutir (lítil stærð).
3.4 Qste500TM stálplata
Mestur styrkur af þessum fjórum, með örlítið minni mótunarhæfni-hentar fyrir mikið-hleðslu, mikið-öryggi burðarhluti bílakjarna: Kjarnahleðslu-burðaríhlutir: Aðalbitar undirvagna fyrir þunga vörubíla, grindarteina og öxulfestingar. Öryggis{6}hurðarhlutir:{5} bjálkar (há-styrktarútgáfa), B-stólpar (aðalstyrking) og lengdarbitar að framan/aftan (höggþolnir-hlutar). Sérstök forrit: Hár-yfirbyggingargrind ökutækja og léttir burðarhlutar bifreiða (dregur úr öryggi en tryggir).
5. Samanburður á alþjóðlegum jafngildum einkunnum
Einkunnirnar fjórar í QsteTM röðinni eru með skýrar jafngildar einkunnir í helstu alþjóðlegum stöðlum, sem auðveldar hnökralausa staðgöngu fyrir bílaverkefnum yfir-landamæri og alþjóðleg innkaup. Þeir jafngilda S-MC röðinni í EN 10149-2 staðlinum:
|
Qste bekk |
Evrópustaðall (EN 10149-2) |
American Standard (ASTM) |
Kínverskur staðall (GB/T/Q/BQB) |
Japanskur staðall (JIS) |
|---|---|---|---|---|
|
Qste380TM |
S420MC (1.0980) |
ASTM A607 bekk 60 |
Q380TM (Q/BQB 310) |
SPFH540 |
|
Qste420TM |
S420MC (1.0980) |
ASTM A607 bekk 65 |
Q420TM (Q/BQB 310) |
SPFH590 |
|
Qste460TM |
S460MC (1.0982) |
ASTM A607 bekk 70 |
Q460TM (Q/BQB 310) |
SPFH600 |
|
Qste500TM |
S500MC (1.0984) |
ASTM A607 bekk 75 |
Q500TM (Q/BQB 310) |
SPFH700 |
Lykilathugasemd: Evrópska S-MC röðin (S420MC, S460MC, S500MC) eru bein jafngildi og deila sömu hita-vélrænni vinnslu og frammistöðuvísum. Kínverskar QXXXTM einkunnir eru fullkomlega samhæfðar við QsteTM röð, hentugur fyrir innlend bílaverkefni og útflutningsmiðaða-framleiðslu.
Biðjið um nýjasta stálverðið í dag
Algengar spurningar (algengar spurningar)
1. Hver er kjarnamunurinn á Qste380TM, Qste420TM, Qste460TM og Qste500TM?
Kjarni munurinn er þeirraafkastastyrk, sem eykst smám saman úr 380 MPa (Qste380TM) í 500 MPa (Qste500TM). Þegar styrkur eykst minnkar sveigjanleiki og mótunarhæfni lítillega en kostnaður eykst.
2. Getur Qste420TM komið í stað Qste380TM beint?
Já. Qste420TM hefur meiri styrk og aðeins minni mótunarhæfni en Qste380TM. Það getur beint skipt út fyrir Qste380TM fyrir íhluti með litlum-álagi, sem veitir betri burðargetu-, en mun auka efniskostnað.
3. Er Qste500TM hentugur fyrir flókna stimplunaríhluti?
Ekki mælt með því. Qste500TM hefur mikinn styrk en tiltölulega lélega mótunarhæfni, sem krefst stærri beygjuradíus. Það hentar betur fyrir einfalda til miðlungs mótandi íhluti (td undirvagnsbita), en flóknir stimplunarhlutar ættu að velja Qste380TM eða Qste420TM.
4. Hvað jafngildir Qste460TM í evrópskum stöðlum?
Evrópska jafngildi Qste460TM erS460MC(EN 10149-2 staðall, efnisnúmer 1.0982), sem hefur sama flæðistyrk (Stærri en eða jafnt og 460 MPa) og hita-vélræna vinnslu, hentugur fyrir bílaverkefnum yfir landamæri.
5. Hvaða einkunn er -hagkvæmust fyrir burðarhluta bíla?
Qste420TM er -hagkvæmast. Það kemur jafnvægi á styrkleika, mótunarhæfni og kostnað, sem hentar flestum meðal{3}}burðarhlutum bifreiða (td þverbita undirvagns, hurðavarnar-árekstursbita), og er mest notaða flokkurinn af þessum fjórum.
6. Krefjast einkunnirnar fjórar mismunandi suðuferli?
No. All four grades have excellent weldability and can use the same welding processes (spot welding, CO₂ gas shielded welding). The only difference is that Qste460TM and Qste500TM may require slight preheating for thick sheets (>10 mm) til að forðast stökkleika suðu.
7. Hvert er þykkt svið stálplatanna fjögurra?
All four grades are available in thicknesses of 1.5~12.0mm, with width up to 1600mm, suitable for various automotive structural components. For thickness >8mm, lágmarksflæðistyrkur minnkar um 20 MPa.

